Kwenye ukurasa wa mbele wa magazeti ya Kongo: mashauriano ya kitaifa, tsunami mbele!

Siku ya 4 ya Mashauriano ya Rais ilianza na Bodi ya Wakurugenzi ya Vyuo Vikuu na Taasisi za Juu zilizowakilishwa na Askofu Tharcisse Tshibbangu Tshishiku.

Kulingana na Forum des As, akifuatana na Rector wa Chuo Kikuu cha Lubumbashi (Unilu) Prof Gilbert KISHIBA, Askofu Tharcisse Tshibbangu alitoa kumbukumbu kwa Mkuu wa Jimbo Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo ambapo alielezea hitaji la jamii ya kitaifa kuunga mkono mashauriano yaliyoanzishwa na Mkuu wa Nchi.Kuhusu Muungano Mtakatifu kwa Taifa, Rais wa CAU anaona kuwa ni muhimu ili kuimarisha utendaji wa kawaida na usawa wa taasisi.

Walipokea katika nafasi ya pili, manaibu wa kitaifa washiriki wa kikundi cha bunge MS-AA2 G7 walimjulisha Rais wa Jamhuri juu ya kusoma kwao ukweli wa sasa wa kisiasa.

Kwao, kuanzishwa tena kwa usalama mashariki mwa nchi na mageuzi ya CENI ndio wasiwasi wao kuu.Kuhusu CENI, manaibu wa kitaifa wa vuguvugu la kijamii na washirika wanataka taasisi hii ibomolewe. Kwa hivyo, uteuzi wa viongozi wake haungetegemea vikundi vya kisiasa.

Kuhusu mustakabali wa muungano wa FCC-CACH, kikundi cha wabunge wa MS-AA2 G7 kinaamini kuwa kuundwa kwa wabunge wengi ni muhimu.

 Kwa jarida la Le Soft International, Fatshi alichukua kalamu yake nyekundu Hii inaweza kuwa isiyo ya kawaida katika karne. Ikiwa taarifa za kutatanisha zilizotolewa kwenye blogi ya runinga na waziri wa zamani Willy Mishiki, ambaye sifa iliyothibitishwa sio kuwa na ulimi wake mfukoni, ingeonekana, ikiwa meli ya FCC, Common Front kwa Kongo ingetokea. kupinduka kwa kujiondoa kwa yaliyomo au, angalau, ikiwa FCC ilikuwa imepoteza tu maafisa wake waliochaguliwa, lazima tutarajie mtetemeko wa kihistoria ukifuatiwa na tsunami na uharibifu wa dhamana isiyotabirika . Na mwenzangu alijiuliza: Je! Huyo mtu anayejiita "Prince Willy Mishiki" alisema nini, ambaye maneno yake daima yamesababisha kashfa nchini, ambaye amepita tu kwa Afdc-A, jukwaa lenye ubishi la Waziri wa zamani na mgombea wa zamani wa nyumba ya chini ya Bunge, Modeste Bahati Lukwebo baada ya kuwa Lamuka (Moïse Katumbi, Jean-Pierre Bemba, Martin Fayulu, Adolphe Muzitu, nk) lakini alikuwa na gereza lenye kivuli huko Brussels na Goma baada ya kuishi Amerika? Ili kuisikia, kila kitu kimekamilika. Kila kitu kitapikwa kwa Chama cha Kawaida cha Kongo, jukwaa linalounga mkono Kabila, angalau kulingana na Waziri huyu wa zamani wa Kilimo wa Serikali ya Kengo, hadi hivi karibuni Naibu Waziri wa Nishati na Rasilimali za Majimaji ya Serikali ya Samy. Badibanga Ntita, aliunda chama cha kisiasa UNANA, Umoja wa Kitaifa wa Wazalendo. Kulingana na mtu huyu ambaye alikuwa amejiunga na RCD-Goma mwishoni mwa mchana, kutoka mkoa wa Kivu Kaskazini, manaibu wengi, jumla ya manaibu 267 kati ya maseneta 350 na 67, tayari wamejaza mifuko yao huko FCC, inakubali rasmi utii kwa Rais wa Jamhuri, Mkuu wa Nchi, Félix-Antoine Tshisekedi Tshilombo. Walidaiwa walipigwa picha walipochukua kitendo cha utii na kitendo hicho walipewa na Rais wa Jamhuri.

Ikiwa tunapaswa kumwamini, kilichobaki ni kuwa na taarifa kuwa Rais wa Jamhuri atateua ramani mpya ya kisiasa ya Bunge mapema sana, atachagua ofisi mpya ya bunge kuteua Waziri Mkuu mpya - mwisho wa PPRD-FCC Sylvestre Ilunga Ilnukamba, Willy Mishiki ni kikundi - ili kuunda timu mpya ya serikali. Kulingana na kifungu cha 78 cha Katiba ya Jamhuri, "Rais wa Jamhuri anamteua Waziri Mkuu kutoka kwa wabunge wengi baada ya kushauriana nayo (...). Ikiwa idadi kubwa hiyo haipo, Rais wa Jamhuri anapeana ujumbe wa habari kwa mtu ili kutambua umoja ". Kuangalia maendeleo ya hivi karibuni katika uhusiano kati ya Palais de la Nation na Hoteli ya Conseil, kusimamishwa kwa mikutano ya Baraza la Mawaziri, kutengwa kwa Waziri Mkuu, hata hivyo yupo, kutoka kwa picha ya familia iliyopigwa kwenye kikao cha kawaida cha 5 kilichohifadhiwa kwa maafisa wakuu na wakuu wa CHESD, Chuo cha Mafunzo ya Mkakati na Ulinzi, kukataliwa kwa hafla hii ya Rais wa Jamhuri kumfanya awe ishara ya kutambuliwa - salamu ya Covid-19 mode - tunaweza kuhitimisha kila kitu.

 Wakati huo huo, Le Potentiel anaongeza, Moïse Katumbi atangaza kuwasili kwake Kinshasa Ijumaa hii, Novemba 06, 2020 kushiriki katika mashauriano yaliyoanzishwa na Mkuu wa Jimbo Félix Tshisekedi. Mwenzangu anaendelea na mstari, rais wa Ensemble for the Republic atakanyaga, kwa mara ya kwanza tangu kurudi kwake kutoka uhamishoni Mei iliyopita, mchanga wa mji mkuu wa Kongo, ambapo wafuasi wake wamehamasishwa ili wamkaribishe urefu wa aura ya rais anayedhamini wa Tout Puissant Mazembe, gavana wa heshima wa mkoa wa zamani wa Katanga na kiongozi wa baraza kuu la LAMUKA. Katika dakika moja video ya pili 56 iliyowekwa kwenye wavuti, Moïse Katumbi mwenyewe anatangaza kuwasili kwake Kinshasa, mji mkuu wa Jamhuri na kiti cha taasisi za kitaifa na kimataifa. Miongoni mwa sababu zingine, anasema, kuwashukuru watu wa Kinshasa, kwa sababu bila kuhusika kwao, hakungekuwa na uchaguzi mnamo Desemba 20. 

Uchaguzi kutoka kwa wahariri wa L'Essentiel  

 

Laisser un commentaire

Votre adresse de messagerie ne sera pas publiée. Les champs obligatoires sont indiqués avec *